Ndugu yangu, rafiki yangu, kamaradi Harubu:
Sitaomboleza kifo chako; 

Sitatowa salamu za rambirambi.

Tumelia ya kutosha,

Tumehuzunika ya kutosha.

Tumesononeka, tumelalamika:
Ewe Muumba, 

Kwa nini unatupora watu wetu wema?

Kwa nini?
Eti ulimpenda zaidi ya sisi,

Kwani upendo wetu una kikomo?
Sasa basi:

Mamia tumekutana Nkrumah,

Maelfu wametega masikio,

Moshi, Miatu na Mbezi.

Sio kuomboleza, wala kulia, wala kulalamika.

Bali kusherekea. 
Kusherekea maisha yako,

Fikra zako, 

Msimamo wako.
Kusherekea maisha yako, Harubu,

Mwana wa Miraji, 

Mwana wa Zanzibar na Tanzania,

Mwana wa Afrika.

Tunasherekea fikra zako,

Tunatamani kuchota kutoka busara zako,

Hekima yako,

Mtazamo wako.

Fikra zako za uungwana,

Fikra zako za ukombozi,

Ukombozi wa wanyonge,

Ukombozi wa mwana wa Adamu.

Fikra zako zisizotingisika,

Kupinga dhuluma na ufisadi na ubeberu.

Fikra zako za kutetea,

Haki za wanyonge.

Harubu, umetoweka bila kutuaga.

Hatulalamiki, hatukulaumu.

Kwani, kila pumzi la uhai wako,

Ulikuwa na ujumbe na nasaha.

Enyi makamaradi, wana wa harakati.

Katika medani ya mapambano,

Hakuna kuaga wala kuagana.

Hakuna muda,
Hakuna anasa

Ya porojo za kuaga na kuagana.

La kesho, tendeni leo.

La siku, tekelezeni kwa saa.
Mapambano sio lelemama.

Ukombozi sio usanii.

Buriani ndugu yangu,
Rafiki yangu,

Kamaradi Ho.

Kwaheri za kuonana.
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